เข้าสู่ระบบ  |  สมัครสมาชิก

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการลบ font ใน windows7 ครับ Hlep me pls!!!  (อ่าน 17021 ครั้ง)

ออฟไลน์ oMuMMuMo

• สมาชิกทั่วไป
คือผมพยายามที่จะหา font มาลงเยอะๆ สำหรับใช้ใน Illustrater CS 5 อ่ะ ครับแต่ ผมไม่ทราบมาก่อนว่าถ้าลงไปมากๆ จะมีผลกับเครื่องคือ เครื่องเปิดช้ามากขึ้น อย่างเห็นได้ชัดเจน  ใช้เวลาในการเข้า Illustrater นานมากๆ  เลยอยากจะลบ front ที่ลงออกอ่ะครับ แต่ไปกดลบไม่ได้ มันฟ้องว่ามีโปรแกรมอื่นใช้งานอยู่ แต่ผมก้อไม่ได้เรียกโปรแกรมอะไร ขึ้นมาอะ ครับ พอจะมีวิธีแก้ไขมั้ยครับ หรือว่าผมต้องลง วินโดร์ใหม่อย่างเดียวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ย. 11, 22.53 โดย nunfather »

ออฟไลน์ SmallLek

Re: วิธีการลบ front ใน windows7 ครับ Hlep me pls!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 พ.ย. 11, 20.28 »
ทำตามภาพเลยนะครับ เข้าไปใน Folder ชื่อ Font แล้วเลือกตัวที่จะลบ ก็ได้แล้วครับ แล้วก็ Delete แค่นั้นเอง
หลังลบเสร็จ ลองเข้าโปรแกรมได้เลย font นั้นจะหายไป แต่ ห้ามเปิดโปรแกรม อื่นไว้นะครับ

เป็นคนไม่เก่ง แต่จะให้ 100%
ในสิ่งที่เป็น และมี อย่างละเอียด
ติดต่อถามได้ทางเฟส สมอล เล็ก

ออฟไลน์ Nunfather™

• ผู้ดูแลพิเศษ
  • ...ชีวิตมีวันสิ้น คนไม่มีวันพอ...
Re: วิธีการลบ front ใน windows7 ครับ Hlep me pls!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 พ.ย. 11, 22.48 »
 005เพิ่มเติมให้ จากที่ท่าน SmallLek บอกไว้นะครับ

ตามที่แจ้งเห็น บอกว่าเพิ่มฟอนต์เข้าไปเป็นจำนวนมากครั้นจะลบที่ละไฟล์คงจะลำบากหน้าดูครับ

ก็จะแนะนำดังนี้

ให้เลือกมุมมองฟอนต์ให้แสดงแบบรายชื่อ และก็เลือกฟอนต์ที่ต้องการจะลบ และก็เลือก delete ที่เดียวเลย และก็ เลือก yes ได้เลย จะได้เร็วขึ้นครับ
[hs width=300]http://upic.me/i/xf/c48a5.png[/hs]

ภาพนี้เป็นตำแหน่งสำหรับเก็บฟอนต์ไว้ใช้เฉพาะโปรแกรม Adobe ทั้งหลายแหล่
[hs width=300]http://upic.me/i/vj/qzkk3.png[/hs]

ฟอนต์จะแสดงเฉพาะในโปรแกรม Adobe
[hs width=300]http://upic.me/i/yb/iucl4.png[/hs]

ลองเปิด โปรแกรม paint ก็ไม่มีฟอนต์จากข้างต้นโผล่แสดงมาให้เห็น
[hs width=300]http://upic.me/i/ic/y1t12.png[/hs]
ธมฺมจารี สุขํ เสติ
ผู้ประพฤติธรรมย่อมอยู่เป็นสุข

ออฟไลน์ ping-pong

Re: วิธีการลบ font ใน windows7 ครับ Hlep me pls!!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 พ.ย. 11, 08.31 »
แต่ไปกดลบไม่ได้ / ไม่ทราบว่า จขกท ไปกดลบด้วยวิธีใดครับ ลองทำอย่างที่ทั้งสองท่านแนะนำดูครับ เพราะผมเองก็ใช้วิธีนี้เหมือนกันแล้วพอเข้าไปในโปรแกรมต่างๆ ฟอนต์เหล่านั้นก็จะหายไปไม่สามารถเรียกใช้ได้เองครับ
-04 ทำวันนี้ให้ดีที่สุด แล้วพรุ่งนี้ก็จะดีเอง -04

Re: วิธีการลบ font ใน windows7 ครับ Hlep me pls!!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 พ.ย. 11, 23.26 »
ลองใช้วิธีตามแบบแล้วอ่ะครับ แต่มันไม่สามารถลบออกได้ โดยมีข้อความขึ้นมาตามรูปที่ลงไปอ่ะครับ
ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไม ลบไม่ได้ครับ T_T

[hs width=300]http://imgsaved.com/i/pQ.jpg[/hs]

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 พ.ย. 11, 08.01 »
ลองตรวจเช็คให้แ่น่ใจครับว่ามีโปรแกรมอะไร run อยู่หรือเปล่าครับ มันฟ้องเหมือนเปิดโปรแกรมอะไรไว้แล้วเรียกใช้งานฟรอนต์อยู่ทำให้ไม่สามารถที่จะลบออกได้ครับ
-04 ทำวันนี้ให้ดีที่สุด แล้วพรุ่งนี้ก็จะดีเอง -04

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 พ.ย. 11, 08.12 »
- - ผมก้อลองลบดูหลังจากที่เปิดเครื่องมาใหม่เลยนะครับ แต่มันก้อเหมือนเดิม *_* คือลบไม่ได้
เศร้า

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 พ.ย. 11, 08.28 »
เปิดเครื่องมาใหม่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะไม่มีอะไร run อยู่นะครับ อาจจะมีบางโปรแกรมที่ตั้งค่าไว้ให้ run พร้อมตอน start windows ก็เป็นได้ 

ออฟไลน์ SmallLek

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 พ.ย. 11, 09.09 »
กด ปุ่ม Windows + R แล้วพิม msconfig แล้วเลื่อน Tab ไปที่ Startup ลองดูมีโปรแกรมอะไรรันไว้บ้าง
บ้างโปรแกรม อาจมีการรันใช้ Font บางอย่างอยู่ครับ

ก็ครั้งแรก ก็ติก ออกไปให้หมดก่อนก็ได้ แล้วมันจะถาม Restart ก็ Restart ไปก่อน
แล้วพอบูตเข้ามาใหม่ ลองลบดูอีกที

ก็ตามที่ท่าน ping-pong บอกมันมีอะไรรันอยู่ เหมือนใช้ Font ตรงนี้อยู่เลยลบไม่ได้ครับ

ให้เช็คแบบคุณปิงปอง และเช็คแบบที่ผมบอกกดปุ่ม  Windows + R แล้วพิม msconfig แล้วEnter

ลองดูก่อนนะครับ
เป็นคนไม่เก่ง แต่จะให้ 100%
ในสิ่งที่เป็น และมี อย่างละเอียด
ติดต่อถามได้ทางเฟส สมอล เล็ก

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 พ.ย. 11, 10.01 »
ห้ามปิด ctfmon นะครับเดี๋ยวงานจะเข้า 027 

ออฟไลน์ watptr

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 ธ.ค. 11, 15.27 »
อยากช่วย เสริมอีกนิดนึง ลองเข้า winpe แล้วไปลบดูก็น่าจะได้นะครับ

ออฟไลน์ TµlTang­­™

• ☻...Transmutation...☻
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 ธ.ค. 11, 16.50 »
หากมีโปรแกรมอะไรใช้ Fonts อยู่หรือต้องใช้ Fonts นั้นๆ...ระวัง เมื่อเปิดโปรแกรมนั้นๆขึ้นมาจะเกิดความเศร้าได้ 014
ขอตบ บ้องหู ดูซักที...เจ้าตัวดี ดัดจริต พิมพ์ผิดนัก061

ออฟไลน์ watptr

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 ธ.ค. 11, 18.40 »
หากมีโปรแกรมอะไรใช้ Fonts อยู่หรือต้องใช้ Fonts นั้นๆ...ระวัง เมื่อเปิดโปรแกรมนั้นๆขึ้นมาจะเกิดความเศร้าได้ 014

ถูกต้องเลย ผมเคยเจอกับ เกม แล้วก็โปรแกรมบัญชี กว่าจะแก้ได้ยากมากครับ

Dofollow text link By : จีจีจีคอมพิวเตอร์
     บริษัท รับทําเว็บไซต์
     Servo motor Mitsubishi
     ธนาคาร
     Plc Mitsubishi
     power bank
     รับทำ seo
     รับทำ adwords
     Seo hosting
     แฟลชไดร์ฟ
     มอเตอร์ไซค์ มือสอง
     รับทําการตลาดออนไลน์
     คิ้วสามมิติ
     รับเพิ่มวิว youtube      เว็บหาคู่
     สินค้าพรีเมี่ยม
     มอเตอร์ไซค์
     รับเดินสายแลน
     อาหารลดน้ำหนัก
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     ปากกา
     รับออกแบบนามบัตร
     ตลาดรถยนต์มือสอง
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     Landing page
     ไม้เทียม พื้นไม้เทียม
     ฟิวเจอร์บอร์ด
     พลาสวูด แผ่นพลาสวูด
     คอร์ดเพลง

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 

^ Go Up