[x]
<- ปิดหน้าต่างนี้
รับทำงานโกสตามสั่ง
*.:。✿*゚‘゚・✿.。.:*
เปิดสั่งจองเสื้อเว็บ
ครบรอบปีที่ 5 จีจีจี

ขอทราบวิธีใช้ symantec ghost ไฟล์ GHO ในแผ่น

computer, windows, ghost, driver, music/ขอทราบวิธีใช้ symantec ghost ไฟล์ GHO ในแผ่น => ขอทราบวิธีใช้ symantec ghost ไฟล์ GHO ในแผ่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ขอทราบวิธีใช้ symantec ghost ไฟล์ GHO ในแผ่น  (อ่าน 3075 ครั้ง) A A A A

golf012
สมาชิกทั่วไป
ลำดับที่: 44848
ให้ขอบคุณ: 0
รับขอบคุณ: 0
• สมัครสมาชิกเมื่อ •
04 ม.ค. 55, 13.25
• เข้าระบบล่าสุด •
11 ม.ค. 55, 14.02

« เมื่อ: 11 ม.ค. 55, 10.37 »
Share

ขอทราบวิธีใช้ symantec ghost ไฟล์ GHO ในแผ่น

รบกวนอย่างมากช่วยตอบด่วนอธิบายละเอียดทุกขั้นตอนน่ะครับ ไม่เก่งคอมเลยครับ

1. เริ่มแรกผมไปโหลดพวกไฟล์ ghost windows ทั่วไปตามเน็ต พอได้มาแตกไฟลื
แล้ว เหลือเป็นไฟล์ ghost  GHO อยุ่ไฟลืเดียวเท่านั้น เลยใ่ช่ไม่เป็นเลยครับ
ผมอยากทำคือ ต้องการให้ไฟลื gho อยุ่ในแผ่นรวมกับ hiren boot cd
และ้ รวมกับพวกไฟล์อื่นๆ ที่สำคัญ เพื่อนำแผ่นนี้ไปใช้งานแบบเดียวกับ
พวก ghost windows auto iso  ที่มีคนเข้าแจกกันตามเว็บครับ คือพอเอาแผ่น
เข้า writer dvd สั่ง boot ก็ทำได้ แล้ว มีหน้าต่างรายละเอียดขึ้นมาให้เราเลือกใช้งาน
มีหัวข้อให้เราเลือก ghost ไปที่ drive c ทั้งแบบ ทำเอง หรือ auto สรุป
ผมอยากรู้ทุกขั้นตอนอย่างละเอียดที่สุด ( มีภาพประกอบด้วยก็ดีมากครับ )
ว่าเขาทำกันยังไงครับ เอาไฟล์ ghost gho ตัวเดียว แล้วทำออกมาเป็น
แผ่น ghost windows auto iso  แบบสมบูรณ์

2. จาก link นี้  http://www.gggcomputer.com/2992
ผมลองทำแล้วครับ พอนำแผ่นเ้ข้า drive แล้ว boot ก็มีจอดำ+รายละเอียดใช้งาน
ตรงนี้ผมเลือกไม่ถุกว่าจะต้องทำยังไงต่อครับ  จากใน link นี้น่ะคัรบ
norton ghost 11.0.2  วิธีใช้ทำยังไงครับ
ิboot from hard disk  ใช้ทำอะไรครับ
ที่ผมต้องการจากใน link นี้คือ ต้องการทำ ghost windows ไปที่ drive c ตามปกติ
จากไฟลื ghost gho ในแผ่น ที่เราทำสำเร็จตามขั้นตอนใน link นี้น่ะครับ
มีวิธี เลือกทำยังไงครับ

3. ผมลองโหลด ไฟล์ Symantec.Ghost.11.5.Corporate.DOS.Boot.CD
มาใช้งาน แล้วรวมไฟล์นี้ เข้ากับ ไฟล์ ghost gho  ( ทำตาม link ในข้อ 2 )
พอได้แผ่นมาสั่ง boot แล้ว มีขั้นตอนใช้งานของ Symantec ขึ้นที่หน้าจอ
ประมาณว่า ให้กด ok แล้ว เลือก local  > partition  อะไรแบบนี้
สำคัญแล้วครับ... คือผมจะทำขั้นตอนต่อไปยังไงครับ ถึงจะทำการ ghost windows
ไปที่ drive c จากข้อมูล ไฟล์ ghost ในแผ่นนี้ได้สมบูรณ์ครับ ช่วยอธิบาย
อย่างละเอียดน่ะครับ คือกลัวทำพลาดแล้ว ข้อมูล drive d หายไปครับ

ถามเยอะ ต้องขอรบกวนอย่างมากด้วยครับ  ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

กานต์™
ผู้ดูแลบอร์ด
ลำดับที่: 598
ให้ขอบคุณ: 369
รับขอบคุณ: 1052
24 ต.ค. 52, 21.21
03 ก.ค. 57, 15.43

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 ม.ค. 55, 11.03 »
Share

ไม่เก่งคอม แต่สามารถ เก่งค้นหาได้ โดย พิมพ์คำว่า วิธีโกส ในช่องค้นหา ด้านขวาบน แล้วจะพบคำตอบครับ

อันนี้ก็ได้มาจากการค้นหา การใช้งาน Ghost แบบละเอียด สำหรับมือใหม่

http://www.igetugot.com  iGetuGot บอร์ดนานาสาระ ยินดีต้อนรับ

golf012
สมาชิกทั่วไป
ลำดับที่: 44848
ให้ขอบคุณ: 0
รับขอบคุณ: 0
04 ม.ค. 55, 13.25
11 ม.ค. 55, 14.02

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 ม.ค. 55, 13.27 »
Share

ลองใช้ค้นหาดูแล้วไม่เจอครับ  เจอแต่เรื่องการทำ image ghost ลงเครื่อง
และเรียกกลับมาใช้  แต่ที่ผมต้องการคือ การ ghost ไฟล์ ghost จากในแผ่นครับ

เดี่ยวผมขอถามใหม่นิดเดียวเท่านัน้น่ะครับ รบกวนด้วยครับ ถามเ้รื่องเดียว
ถามเรื่อง ข้อ 3 น่ะครับ  ขั้นตอนการใช้ Symantec.
ตามข้อ 3 ต้อง คลิกหัวข้ออะไรบ้างครับ จนจบเรียบร้อย
รบกวนช่วยตอบด่วนด้วยครับ  ถามเท่านี้ครับ  ขอบคุณมากครับ
( จากข้อ 3 ต้องการ ghost windows จาก ไฟล์ ghost ในแผ่น มาลงที่ drive c
ตามปกติ )  030 030

กานต์™
ผู้ดูแลบอร์ด
ลำดับที่: 598
ให้ขอบคุณ: 369
รับขอบคุณ: 1052
24 ต.ค. 52, 21.21
03 ก.ค. 57, 15.43

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 ม.ค. 55, 13.29 »
Share

ลองใช้ค้นหาดูแล้วไม่เจอครับ  เจอแต่เรื่องการทำ image ghost ลงเครื่อง
และเรียกกลับมาใช้  แต่ที่ผมต้องการคือ การ ghost ไฟล์ ghost จากในแผ่นครับ

เดี่ยวผมขอถามใหม่นิดเดียวเท่านัน้น่ะครับ รบกวนด้วยครับ ถามเ้รื่องเดียว
ถามเรื่อง ข้อ 3 น่ะครับ  ขั้นตอนการใช้ Symantec.
ตามข้อ 3 ต้อง คลิกหัวข้ออะไรบ้างครับ จนจบเรียบร้อย
รบกวนช่วยตอบด่วนด้วยครับ  ถามเท่านี้ครับ  ขอบคุณมากครับ
( จากข้อ 3 ต้องการ ghost windows จาก ไฟล์ ghost ในแผ่น มาลงที่ drive c
ตามปกติ )  030 030

ก็ตอบข้างบนแล้วนี่ครับ ตัวแดงๆ

http://www.igetugot.com  iGetuGot บอร์ดนานาสาระ ยินดีต้อนรับ

ping-pong
ผู้ดูแลระบบ
ลำดับที่: 776
ให้ขอบคุณ: 3065
รับขอบคุณ: 3681
30 ต.ค. 52, 12.53
22 ก.ค. 57, 16.03

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 ม.ค. 55, 19.03 »
Share

คลิกที่ลิงค์ที่ท่านกานต์แนะนำไว้ใน ตอบ #1 ครับ หลักการใช้งานตามกระทู้นั้นเลยครับ ระวังเรื่องข้อมูลด้วยนะครับถ้าผิดไดร์งานจะหายหมดนะครับ

-04 ทำวันนี้ให้ดีที่สุด แล้วพรุ่งนี้ก็จะดีเอง -04
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์  

-:- Dofollow text link PR3 By : จีจีจีคอมพิวเตอร์ -:-
     บริษัท รับทําเว็บไซต์
     Servo motor Mitsubishi
     สมัครงาน
     Plc Mitsubishi
     VPS ราคาถูก
     บริการ seo
     Seo hosting
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     แฟลชไดร์ฟ
     ทำศัลยกรรม
     รับทำ seo
     สักคิ้ว
     มอเตอร์ไซค์
     มอเตอร์ไซค์ มือสอง
     สินค้าพรีเมี่ยม
     ขาย plc Mitsubishi
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     น้ำหอมฟีโรโมน
     รูปตลก