เข้าสู่ระบบ  |  สมัครสมาชิก

ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรมสอนอ่านภาษาไทย  (อ่าน 28329 ครั้ง)

ออฟไลน์ แม็กคราบบ

• สมาชิกพิเศษ
  • ก็แค่คน คนหนึ่ง
    • โฮสติ้ง
โปรแกรมสอนอ่านภาษาไทย
« เมื่อ: 25 เม.ย. 12, 14.43 »
   เหมาะสำหรับเด็กอายุ 3-7 ขวบ ครับ (อ.1 - ป.1) นอกอายุก็ใช้ได้นะครับ 027 โปรแกรมนี้ผมทำขึ้นมาเพื่อให้น้องหัดอ่านหนังสือครับ (ป.1 อ่านหนังสือไม่ออก) เอาไปให้น้องใช้แล้ว น้องบอกว่า "โห แจ่มอะ พูดได้ด้วย" แล้วก็ปิดโปรแกรมไปเปิดเกมส์เล่นครับ 021
    การใช้โปรแกรม เปิดโปรแกรมแล้วเลือกหัวข้อเลยครับ กดตรงที่อยากกด กลุ่มตัวอักษรส่วนใหญ่ผมจะใส่เสียงอ่านไว้ด้วยครับ แต่เสียงอาจจะไม่ดีเท่าคนอ่าน ในส่วน ก-ฮ ผมให้ Google แปล อ่านครับ ส่วนที่เหลือ ใช้โปรแกรม PPA Salika อ่านให้ครับ ยังไงก็ลองโหลดไปใช้ดูนะครับ 065 ติชมได้ตามสบายครับ 030
MF : http://www.mediafire.com/download.php?of90edexew4t716
ภูมิใจทุกครั้งที่เห็นยอดดาว์นโหลด แม้มันจะน้อยนิดก็ตาม
โฮสติ้ง | บริการย่อลิ้ง
เน็ตบ้านผมเอง!...ซะที่ไหน

ออฟไลน์ จินตะ

• ผู้ดูแลพิเศษ
  • "คิดดี ทำดี เสน่ห์ง่ายๆที่ดูดี"
Re: โปรแกรมสอนอ่านภาษาไทย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 เม.ย. 12, 19.08 »
  ขอบคุณครับ มีแบบนี้ด้วย ดีมากครับ
""นักวิเคราะห์นโยบายและแผน""

ออฟไลน์ Nunfather™

• ...ชีวิตมีวันสิ้น คนไม่มีวันพอ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 เม.ย. 12, 19.18 »
 057 คุณแม็คเขียนเองหรือครับ เห็นทีต้องนำไปใช้งานแล้วล่ะครับ

ธมฺมจารี สุขํ เสติ
ผู้ประพฤติธรรมย่อมอยู่เป็นสุข

ออฟไลน์ ♪♪ o.O โต ♫♫

• "มังกรพลัดถิ่น หรือจะสู้งูดินเจ้าที่"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 เม.ย. 12, 20.22 »

"ไอเดีย" บรรเจิดมากครับ !!

อ้างจาก: ชอบคำนี้มากครับ !!
นอกอายุก็ใช้ได้นะครับ

ประมาณว่า ไว้สอนเด็กได้ สอนผู้ใหญ่ให้ที เพราะเห็นหลาย ๆ กระทู้ในนี้

ก็ยังมีบางท่านที่ยัง(พยายาม)เขียนภาษาไทยไม่ถูกต้อง

ขอปักหมุดน่ะครับ !!

ปล. ขอเป็นกำลังใจให้น่ะครับ เพื่อพัฒนาเป็นเวอร์ชั่นต่อ ๆ ไป (สู้ ๆ น่ะ ทาเคชิ)

I get H.I.G.H.E.R
เริ่มแบบ Incredible ตอนจบบอก Impossible เหมือนเป็นพวก Invisible รักแท้คงมีแค่ใน Bible = Ruk is Fake !!

ออฟไลน์ ping-pong

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 เม.ย. 12, 21.13 »
ขอบคุณมากครับ เป็นกำลังใจให้พัฒนางานดีๆ แบบนี้ต่อไปครับ  065
-04 ทำวันนี้ให้ดีที่สุด แล้วพรุ่งนี้ก็จะดีเอง -04

ออฟไลน์ SmallLek

• สมาชิกทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 เม.ย. 12, 21.17 »
สุดยอด ดีเยี่ยมมากเลยครับ ที่แบ่งปันกัน
เป็นคนไม่เก่ง แต่จะให้ 100%
ในสิ่งที่เป็น และมี อย่างละเอียด
ติดต่อถามได้ทางเฟส สมอล เล็ก

ออฟไลน์ ard007

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 เม.ย. 12, 10.56 »
 030ขอบคุณครับ 030

ออฟไลน์ nija

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 เม.ย. 12, 11.21 »
ขอบคุณมากๆครับ...

ออฟไลน์ proaum

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 พ.ค. 12, 15.18 »
ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ mookwang

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 พ.ค. 12, 19.40 »
ทำไมเข้าเว็บที่โหลดไม่ได้อ่าคะ มีเว็บสำรองไหมคะ 004

ออฟไลน์ แม็กคราบบ

• ก็แค่คน คนหนึ่ง
    • โฮสติ้ง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 พ.ค. 12, 14.40 »
ทำไมเข้าเว็บที่โหลดไม่ได้อ่าคะ มีเว็บสำรองไหมคะ 004
021 Download คลิกที่นี่ 021
ภูมิใจทุกครั้งที่เห็นยอดดาว์นโหลด แม้มันจะน้อยนิดก็ตาม
โฮสติ้ง | บริการย่อลิ้ง
เน็ตบ้านผมเอง!...ซะที่ไหน

ออฟไลน์ Banlct

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 มิ.ย. 12, 16.01 »
=thank you ขอลองไปชั้ย ภาสาทัยมั่วแข้งแร่ง

ออฟไลน์ super_s

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 มิ.ย. 12, 18.52 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Nunfather™

• ...ชีวิตมีวันสิ้น คนไม่มีวันพอ...
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 มิ.ย. 12, 15.55 »
 057 มีท่านใดเอาไปใช้งานจริงๆ แล้วหรือยังครับ  026

วันนี้ผมกะว่าจะเอาไปใช้งานจริงๆ แต่... มีข้อคิดเห็นหลายอย่างเลยที่จะแนะนำ...

เดี๋ยวรอคุณแม๊กมาก่อนจะว่ากันอีกที
ธมฺมจารี สุขํ เสติ
ผู้ประพฤติธรรมย่อมอยู่เป็นสุข

ออฟไลน์ <<CASANOVI>>

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 มิ.ย. 12, 17.26 »
เด๋วจะลองนำไปใช้ ไปทดสอบดูนะค่ะ มีข้อคิดเห็น ติชมยังไง จะมาแจ้งให้ทราบอีกที เป็นครูภาษาไทย เข้าทางพอดีรุย อิอิ 008 008 021
083  I'M NOT PERFECT. BUT I'M LIMITED EDITION. 083

Dofollow text link By : จีจีจีคอมพิวเตอร์
     บริษัท รับทําเว็บไซต์
     Servo motor Mitsubishi
     ธนาคาร
     Plc Mitsubishi
     power bank
     รับทำ seo
     รับทำ adwords
     Seo hosting
     แฟลชไดร์ฟ
     มอเตอร์ไซค์ มือสอง
     รับทําการตลาดออนไลน์
     คิ้วสามมิติ
     รับเพิ่มวิว youtube      เว็บหาคู่
     สินค้าพรีเมี่ยม
     มอเตอร์ไซค์
     รับเดินสายแลน
     อาหารลดน้ำหนัก
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     ปากกา
     รับออกแบบนามบัตร
     ตลาดรถยนต์มือสอง
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     Landing page
     ไม้เทียม พื้นไม้เทียม
     ฟิวเจอร์บอร์ด
     พลาสวูด แผ่นพลาสวูด
     คอร์ดเพลง