เข้าสู่ระบบ  |  สมัครสมาชิก

ผู้เขียน หัวข้อ: ลง ซาวการ์ด แล้วเปิดเพลงเหมือนมีคลื่นแทรกตลอดเวลา  (อ่าน 1649 ครั้ง)

ออฟไลน์ sorn_2008

• สมาชิกทั่วไป
พอดีว่า sound ของตัวเครื่องใช้ไม่ได้ผมเลยนำ ซาวการ์ด ของครีเอทีฟ มาลง ปรากฏว่าได้ครับผ่าน แต่ว่า ตั้งการรันวินโด ยันฟังเลพง ดูหนัง เหมือนมีคลื่นวิทยุแทรกตลอดเวลา ประมาณว่าตืด ๆๆๆ ตืดๆๆ  ขอท่านผู้รู้ตอบปัญหาเพื่อนำไปแก้ไข ด้วยนะครับ ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ ค้อน

• ผู้ดูแลพิเศษ
  • วันนี้ วันไหน? ก็เป็นวันที่ ...ดีที่สุดได้
พอดีว่า sound ของตัวเครื่องใช้ไม่ได้ผมเลยนำ ซาวการ์ด ของครีเอทีฟ มาลง ปรากฏว่าได้ครับผ่าน แต่ว่า ตั้งการรันวินโด ยันฟังเลพง ดูหนัง เหมือนมีคลื่นวิทยุแทรกตลอดเวลา ประมาณว่าตืด ๆๆๆ ตืดๆๆ  ขอท่านผู้รู้ตอบปัญหาเพื่อนำไปแก้ไข ด้วยนะครับ ขอบพระคุณครับ

คุณsorn... ปกติ ค้อนจะปิด Sound onboard ก่อนนะคะ

รอความเห็นเพื่อนท่านอื่นด้วยค่ะ
ให้ทุกคน...  มีความรักที่ดีต่อกัน... ให้ทุกวันมีความหมาย... 

ออฟไลน์ ปลาเก๋า

• สังคม IT สังคมแห่งการแบ่งปัน
Disable Sound On Board เลยครับ แล้วไม่ทราบว่า เสียบแจ็คถูกสาย เสียบแน่น แน่นะครับ

เพราะ อาการที่ว่ามา ถ้าเสียบสายไม่ถูก ไม่แน่น หรือลำโพงไม่ดีก็เป็นครับ
ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง  -63

ทำการปิด sound on bord แล้ว ก็ไม่หายนะครับ

ออฟไลน์ Nunfather™

• ...ชีวิตมีวันสิ้น คนไม่มีวันพอ...
เหมือนมีคลื่นวิทยุแทรกตลอดเวลา ประมาณว่าตืด ๆๆๆ ตืดๆๆ 

วิทยุอะไร วิทยุสื่อสาร(ว.) หรือสถานีวิทยุ AM FM ที่เราๆฟังเพลงฟังข่าวกันหน่ะครับ

ลองขยายความหน่อยซิครับ
ธมฺมจารี สุขํ เสติ
ผู้ประพฤติธรรมย่อมอยู่เป็นสุข

เหมือนคลื่นวิทยุ ที่เราฟังๆๆกันนี่แหละครับ แต่ไม่ใช่ว่าผมนั่งใกล้ วิทยุนะ

ออฟไลน์ sroblok

ประสพการณ์ของผม ไม่รู้เป็นรุ่นเดียวกันหรือเปล่า
Sound Card Creative Sound AUDIGY 7.1 มาใช้ตอนแรก ดูหนัง ฟังเพลงรวมทั้งเล่นคาราโอเกะด้วย เสียงดี
เลยแนะนำพรรคพวกพากันซื้อใหญ่ ซื้อมาสามตัว ตอนนี้ รื้ออกวางไว้

ปัญหาคือ เล่นไปสักพักจะมีเสียงซ่า เหมือนหมุนคลื่นวิทยุเลย
นึกว่าเป็นที่ไมค์ลอย เลยหยุดใช้ไมค์ลอยมาใช้ไมค์สาย ก็เป็น
นึกว่าเป็นที่ windows ( ใช้ Xp) ลองลงใหม่ ก็ไม่หาย
นึกว่าเป็นที่ Drivers ลงใหม่ก็ไม่หาย (จากแผ่นที่มาด้วย)
ส่งกลับไปเคลม กลับมา เหมือนเดิม

เลยดึงออกมาวางไว้เฉยๆ ทั้งสามตัว ไปซื้อ Sound Card ตัวละ 190 บาทมาใส่ดีกว่าเยอะเลย

ออฟไลน์ JEEfather

• รักเธอเสมอ
จับภาพไดว์เวอร์หน้า device manager มาชมทีครับ
ตั้งค่าดีฟอลท์เป็นการ์ดครีเอทีฟ ในวินโดวด้วยครับ

ถ้าไดว์เวอร์สมบูรณ์ดี ตั้งดีฟอลท์แล้ว ก็ยังซ่าก็คงต้องรอท่านต่อไป
-41 คนดี สำคัญกว่าทุกสิ่ง -41

ออฟไลน์ tu90000

ลองเปิดเฉพาะลำโพงดูนะครับยังไม่ต้องต่อสายจากคอมฯนะครับว่ามีเสียงหรือเปล่าถ้ามีก็ลำโพงถูกคลื่นแทรกผมเคยเจอเหมือนกันเราไม่ได้เปิดเพลงแต่มีเพลงดังมาจากลำโพงเฉยเลยแต่เสียงจะเบาๆนะครับ   แต่ถ้าปกติก็เช็คดูที่ตัว การ์ดเสียงครับ  เอาออกมาขัดถูดูเผื่อดี   แต่ถ้ายังไม่ดีก็ลองหาตัวใหม่มาใส่แทนดู 190  บาทมีเยอะรุ่นแดงๆ ของ yamaha  นะครับ  ถ้ายังไม่ดีอีกไปเช็คหูคุณได้แล้วหูแว่วไปเองรึเปล่า (ล้อเล่นนะครับ)

ออฟไลน์ tu90000

หรือไม่ก็ไดร์ฟเวอร์ไม่ตรง  ลองโหลดรุ่นตรงๆมาลงดูนะครับ

Dofollow text link By : จีจีจีคอมพิวเตอร์
     บริษัท รับทําเว็บไซต์
     Servo motor Mitsubishi
     ธนาคาร
     Plc Mitsubishi
     power bank
     รับทำ seo
     รับทำ adwords
     Seo hosting
     แฟลชไดร์ฟ
     มอเตอร์ไซค์ มือสอง
     รับทําการตลาดออนไลน์
     คิ้วสามมิติ
     รับเพิ่มวิว youtube      เว็บหาคู่
     สินค้าพรีเมี่ยม
     มอเตอร์ไซค์
     รับเดินสายแลน
     อาหารลดน้ำหนัก
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     ปากกา
     รับออกแบบนามบัตร
     ตลาดรถยนต์มือสอง
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     Landing page
     ไม้เทียม พื้นไม้เทียม
     ฟิวเจอร์บอร์ด
     พลาสวูด แผ่นพลาสวูด
     คอร์ดเพลง

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 

^ Go Up