เข้าสู่ระบบ  |  สมัครสมาชิก

ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าจอเป็นสีดำครึ่งหนึ่ง ทำไงดีค่ะ  (อ่าน 9681 ครั้ง)

NAROEMON

• บุคคลทั่วไป
ตอนเปิดเครื่องก็ยังปกติเต็มหน้าจออยู่
แต่พอเข้ามาสู่Desktop มันก็กลายเป็นสีดำไปแถบหนึ่งฝั่งขวาเลยอ่ะค่ะ
เหมือนไม้บรรทัดคาดแนวตั้งอ่ะค่ะทำไงดี

ตอนนี้โปรแกรมฝั่งซ้ายก็ดูไม่ได้เลย
มีวิธีไหมค่ะ?

NutNiCha

Re: หน้าจอเป็นสีดำครึ่งหนึ่ง ทำไงดีค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ก.พ. 10, 11.47 »

ลองเข้า เซฟโหมด ได้หรือป่าว ครับ.. ถ้าได้ลองรีมูฟ ไดร์เวอร์ จอ  ออกก่อน นะ.. แล้วรีเครื่อง ปล่อยให้วิน
ดีเทค ไดร์เวอร์ ใหม่อีกครั้งก่อน  ว่าหายไม๊... น่าเป็นห่วง  วีจีเอ อาจมีปัญหา ได้ ครับ  ลองดูก่อน..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.พ. 10, 10.23 โดย Tew »

duyfcnj

Re: หน้าจอเป็นสีดำครึ่งหนึ่ง ทำไงดีค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ก.พ. 10, 16.12 »
การ์ดจอเสียหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ ตา..ตุ่น

• สมาชิกทั่วไป
  • คนที่ตายไปแล้ว อย่าใส่ใจ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ก.พ. 10, 17.34 »
ไม่แน่ใจว่ากรณีเดียวกันรึเปล่าครับ ลองดูกระทู้นี้นะครับ http://www.sermsudacamp.com/ggg/index.php?topic=2228.msg15155#msg15155
ชีวิตมันก็แค่นั้น ไร้จุดหมาย ไร้ตัวตน

ออฟไลน์ มารเหนือเทพ

• ผู้ดูแลพิเศษ
  • ปฏิบัติวันนี้ มุ่งสู่แสงธรรม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ก.พ. 10, 08.21 »
ปัญหาของฮาร์แวรื หรือซอฟท์แวร์หว่า

หากเป็นฮาร์ดแวร์ก็ลองหาการ์ดจออีกตัวมีเปลี่ยน

หากเป็นปัญหาของซอฟท์แวร์ ก็ลองเข้าเซฟโหมด

ถอนไดร์เวอร์การ์ดจอ ออก

แล้วเข้าระบบปกติ ลงไดร์เวอร์เองนะครับ

หากระบบจะดีเทคไดร์เวอร์ แนะนำให้ดิสอะเบิ้ลไว้ก่อน

065 จงมองไปข้างหน้า ทุกปัญหาย่อมมีหนทางแก้ไข 065

Dofollow text link By : จีจีจีคอมพิวเตอร์
     บริษัท รับทําเว็บไซต์
     Servo motor Mitsubishi
     ธนาคาร
     Plc Mitsubishi
     power bank
     รับทำ seo
     รับทำ adwords
     Seo hosting
     แฟลชไดร์ฟ
     มอเตอร์ไซค์ มือสอง
     รับทําการตลาดออนไลน์
     คิ้วสามมิติ
     รับเพิ่มวิว youtube      เว็บหาคู่
     สินค้าพรีเมี่ยม
     มอเตอร์ไซค์
     รับเดินสายแลน
     อาหารลดน้ำหนัก
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     ปากกา
     รับออกแบบนามบัตร
     ตลาดรถยนต์มือสอง
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     Landing page
     ไม้เทียม พื้นไม้เทียม
     ฟิวเจอร์บอร์ด
     พลาสวูด แผ่นพลาสวูด
     คอร์ดเพลง

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 

^ Go Up