หน้าจอเป็นสีดำครึ่งหนึ่ง ทำไงดีค่ะ

Computer Pc, Notebook, Windows, Driver, Ghost/หน้าจอเป็นสีดำครึ่งหนึ่ง ทำไงดีค่ะ => ตอนเปิดเครื่องก็ยังปกติเต็มหน้าจออยู่

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
หน้าจอเป็นสีดำครึ่งหนึ่ง ทำไงดีค่ะ  (อ่าน 5306 ครั้ง) A A A A

NAROEMON
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 14 ก.พ. 53, 11.35 »
Share

ตอนเปิดเครื่องก็ยังปกติเต็มหน้าจออยู่
แต่พอเข้ามาสู่Desktop มันก็กลายเป็นสีดำไปแถบหนึ่งฝั่งขวาเลยอ่ะค่ะ
เหมือนไม้บรรทัดคาดแนวตั้งอ่ะค่ะทำไงดี

ตอนนี้โปรแกรมฝั่งซ้ายก็ดูไม่ได้เลย
มีวิธีไหมค่ะ?

NutNiCha
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 ก.พ. 53, 11.47 »
Share

ลองเข้า เซฟโหมด ได้หรือป่าว ครับ.. ถ้าได้ลองรีมูฟ ไดร์เวอร์ จอ  ออกก่อน นะ.. แล้วรีเครื่อง ปล่อยให้วิน
ดีเทค ไดร์เวอร์ ใหม่อีกครั้งก่อน  ว่าหายไม๊... น่าเป็นห่วง  วีจีเอ อาจมีปัญหา ได้ ครับ  ลองดูก่อน..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.พ. 53, 10.23 โดย Tew » บันทึกการเข้า

duyfcnj
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 ก.พ. 53, 16.12 »
Share

การ์ดจอเสียหรือเปล่าครับ

ตา..ตุ่น
ผู้ดูแลบอร์ด
ลำดับที่: 2303
ให้ขอบคุณ: 334
รับขอบคุณ: 224
• สมัครสมาชิกเมื่อ •
12 ม.ค. 53, 19.10
• เข้าระบบล่าสุด •
03 ส.ค. 56, 10.48

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 ก.พ. 53, 17.34 »
Share

ไม่แน่ใจว่ากรณีเดียวกันรึเปล่าครับ ลองดูกระทู้นี้นะครับ http://www.sermsudacamp.com/ggg/index.php?topic=2228.msg15155#msg15155

ชีวิตมันก็แค่นั้น ไร้จุดหมาย ไร้ตัวตน

มารเหนือเทพ
ผู้ดูแลพิเศษ
ลำดับที่: 5
ให้ขอบคุณ: 2728
รับขอบคุณ: 2515
• สมัครสมาชิกเมื่อ •
30 ก.ย. 52, 10.10
• เข้าระบบล่าสุด •
28 ส.ค. 57, 14.57

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 ก.พ. 53, 08.21 »
Share

ปัญหาของฮาร์แวรื หรือซอฟท์แวร์หว่า

หากเป็นฮาร์ดแวร์ก็ลองหาการ์ดจออีกตัวมีเปลี่ยน

หากเป็นปัญหาของซอฟท์แวร์ ก็ลองเข้าเซฟโหมด

ถอนไดร์เวอร์การ์ดจอ ออก

แล้วเข้าระบบปกติ ลงไดร์เวอร์เองนะครับ

หากระบบจะดีเทคไดร์เวอร์ แนะนำให้ดิสอะเบิ้ลไว้ก่อน

065 จงมองไปข้างหน้า ทุกปัญหาย่อมมีหนทางแก้ไข 065
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์  

-:- Dofollow text link PR3 By : จีจีจีคอมพิวเตอร์ -:-
     บริษัท รับทําเว็บไซต์
     Servo motor Mitsubishi
     สมัครงาน
     Plc Mitsubishi
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     แฟลชไดร์ฟ
     ทำศัลยกรรม
     สักคิ้ว
     สินค้าพรีเมี่ยม
     น้ำหอมฟีโรโมน
     ทำบุญ