วิธี Ghost Windows Xpให้AutoDriverลงได้ทุกเครื่อง โดยใช้ Easysprep

Computer Pc, Notebook, Windows, Driver, Ghost/วิธี Ghost Windows Xpให้AutoDriverลงได้ทุกเครื่อง โดยใช้ Easysprep => !!Update Easysysprep ด้านล่างสุดครับ!! Ghost Windows Xp โดยใช้ Easy sysprep3 Final

หน้า: [1] 2 3 ... 19   ลงล่าง
  พิมพ์  
วิธี Ghost Windows Xpให้AutoDriverลงได้ทุกเครื่อง โดยใช้ Easysprep  (อ่าน 110212 ครั้ง) A A A A

Mr.KKD
ผู้ดูแลพิเศษ
ลำดับที่: 2975
ให้ขอบคุณ: 355
รับขอบคุณ: 5176
• สมัครสมาชิกเมื่อ •
07 ก.พ. 53, 14.41
• เข้าระบบล่าสุด •
08 ส.ค. 57, 22.25

« เมื่อ: 03 ธ.ค. 53, 21.29 »
Share

!!Update Easysysprep ด้านล่างสุดครับ!!

Ghost Windows Xp โดยใช้ Easy sysprep3 Final

สวัสดีครับท่านกฤษ ท่านจิน และเพื่อนสมาชิกชาวGGGทุกท่านครับ
เงียบหายไปพักนึง แต่ก็ไม่ได้ไปไหนหรอกครับ ยังแวะเวียนมาดูบอร์ดอยู่ทุกวันครับ
พอดีมี sysprepV3Final ออกมา เลยมีโอกาสได้ศึกษาGhost โดยใช้ES3 ซึ่งก้ได้ผลเป็นที่น่าพอใจ
เลยอยากมาแนะแนวทางสำหรับท่านที่กำลังศึกษาตัวนี้อยู่ครับ

Easysysprep3

ส่วนตัวผมจากที่ได้ลองใช้แล้ว คิดว่าโปรแกรมนี้ น่าจะดีที่สุดแล้วครับ ถ้าเทียบกับSPAT
เพราะการทำงานนั้นรวดเร็วมาก ยิ่งใช้กับPowerDriver แล้วด้วย 3นาทีเท่านั้นครับ ไวมากๆ 021
การถอดไดรเวอร์ก็ทำได้สะอาดมากครับ ส่วนที่เด็ดๆเห็นจะเป็น วินโดวส์สามารถทำSysprepซ้ำกี่รอบก็ได้นั่นเองครับ

แนะแนวทาง สำหรับมือใหม่ซักนิด..

- บางท่านอ่านมาถึงตรงนี้ ก็คงจะสงสัยว่าวินโดวส์ที่ใช้ทำนี่ ต้องเป็นแบบไหน..ผมก็แนะนำว่าตามสะดวกครับ จะเป็นแบบวินโดวส์อย่างเดียว หรือว่าแบบฟูลออพชั่นมีครบทุกโปรแกรมก็ได้ครับ ตามสะดวกเลย
    - สำหรับท่านที่ลงโปรแกรมป้องกันไวรัสไว้ก็ควรปิดไปก่อนทำโกสครับ จะได้ไม่มีปัญหาตามมา
    - ส่วนที่ควรคำนึงถึงคือว่าเวลาเราเอาไปใช้เนี่ยถ้าไฟล์ใหญ่จะสะดวกไหม เราจะเก็บใส่แผ่นCD Ex.HDDเนื้อที่จะพอไหมเป็นต้นครับ
     - อีกอย่างที่ควรใช้คือโปรแกรมCCleaner ไว้รันตอนสุดท้ายก่อนทำโกส วินโดวส์ที่ได้ก็จะสะอาดขึ้นครับ
     - หลังจากที่ลงโปรแกรมทุกอย่างครบแล้ว ควรโกสตัวต้นฉบับเก็บไว้ก่อน เผื่อทำโกสออโต้ไดรเวอร์แล้วมีปัญหา จะได้ไม่ต้องเสียเวลาทำใหม่ทั้งหมดครับ

มาเตรียมของกันหน่อยครับ

ถ้าต้องการศึกษาตามบทความแนะนำให้โหลดที่นี่ครับ

http://www.mediafire.com/?tmh11umx3cwihw5

ในนี้จะมีEasysprep3Final และ โฟลเดอร์ตามบทความครับ

ส่วนตัวAutoDriversแนะนำ AutodriversXP_By Mr.KKD 428Mb ตัวนี้เป็นตัวที่ผมใช้อยู่ครับ

Part1. http://www.mediafire.com/?bf1yzksnksm0f90

Part2. http://www.mediafire.com/?pxb1l8mp0g6ahaa

Part3. http://www.mediafire.com/?nm1liyk3vfvnjjn

: ท่านที่ต้องการโมดิฟาย ไฟล์DadiDrv.ini สามารถแก้ตรงFormName="AutoDrivers_By Mr.KKD"เป็นข้อความตามที่ท่านต้องการได้ครับ [ภาษาอังกฤษเท่านั้น]

---------------------------------------------------------------------------------------------------

หลังจากโหลดมาแล้ว ให้แตกไฟล์เอาโฟลเดอร์ KKD_Tool ไปวางไว้ที่ไดร์ฟ C: ครับ

- โฟลเดอร์ด้านในจะเป็นแบบนี้ครับ
   KKD_Setup ในนี้จะเก็บตัวES3 ซึ่งผมรวมไว้ในที่โหลดไปแล้ว
   KKD_Autorun ตัวออโต้ไดรเวอร์เอามาเก็บไว้ที่นี่ครับ
   KKD_First อันนี้เป็นตัวที่ให้รันขึ้นมาตอนเข้าวินโดวส์ครั้งแรก เอาหรือไม่เอาก็ได้ครับ
   Drivers อันนี้จะเป็นโฟลเดอร์สำหรับให้ตัวAutoDriversแตกไฟล์มาเก็บไว้ที่นี่ครับ
*(ท่านต้องแก้ใน.iniของตัวAutodriverด้วยนะครับ)

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เริ่มเลยครับ..เปิดโปรแกรมES3.exe ในโฟลเดอร์ KKD_Setupขึ้นมาครับ

---------------------------------------------------------------------------------------------------

5.Sidebar ตรงนี้หากท่านไม่ต้องการ สามารถกด Next ข้ามไปขั้นตอนที่ 6ได้เลยครับ

ตัวอย่าง Sidebar สำหรับท่านที่สนใจครับ [ขอบคุณท่านSri@Modifyสำหรับวิธีการเซตครับ]

อันนี้เป็นSidebar แบบที่ 1 ครับ

อันนี้เป็นSidebar แบบที่ 2

วิธีการเซ็ต Sidebar แบบที่ 1

วิธีการเซ็ต Sidebar แบบที่ 2

----------------------------------ต่อขั้นตอนที่ 6 ครับ-----------------------------------------

9.1 วิธีตั้งside bar ทำงาน

9.2 วิธีตั้งให้ AutoDriversทำงาน

9.3 วิธีตั้งให้เรียกโปรแกรมตอนเข้าวินโดวส์ครั้งแรก

9.4 วิธีตั้งให้ลบโฟลเดอร์หลังจากเข้าวินโดวส์ครั้งแรก

----------------------------------ต่อขั้นตอนที่ 10 ครับ-----------------------------------------

ขั้นตอนนี้ให้แก้ ไฟล์ Sysprep.ini ก่อนนะครับ ตามรูปเลยไม่งั้นเวลาจะเป็น +8

เสร็จแล้วก็ทำการโกสต้นฉบับเก็บไว้ได้เลยครับ  040 065

**แนะนำให้GhostในMiniXPครับ ก่อนโกสเข้าไปลบไฟล์Pagefile.sysในไดร์C:ทิ้งด้วยนะครับ จะได้ลดขนาดไฟล์โกสลงได้อีก

ท่านที่โกสเสร็จแล้วตัว~สลับภาษาหาย ลองทำตามนี้นะครับ..แต่ถ้าท่านไปตั้งในcontrolpanel แล้วทำโกสอีกทีจะไม่หายครับ

ส่วนวิธีแก้ผมใช้วิธี Export Registry ออกมาเก็บไว้ก่อนทำการโกส แล้วก็ตั้งให้ES3 เรียกใช้ตอนเข้าวินโดวส์ครั้งแรกครับ

----------------------------------------------------------------------------------------

วิธี Export Registry คีย์บอร์ดครับ

stsrt -> Run (Regedit)  -> HKEY_CURRENT_UDER -> Keyboard Layout
คลิกขวาที่ Keyboard Layout แล้วเลือก Export ครับ -> ตั้งชื่อตามต้องการครับ แล้วก็Saveครับ

จริงๆเพียงเท่านี้น่าจะเสร็จ แต่เราก็ต้องมานั่งตอบ เวลาจะImport Registryกลับ ผมเลยเอาตัวแปลง.reg ไปเป็น .exe มาฝากครับ

005 Download : http://www.mediafire.com/?oc4aezjfyshjzsz

หลังจากแตกไฟล์เสร็จจะมีอยู่ 2ไฟล์นะครับ
ChangeKB.exe คือตัวที่ผมทำไว้แล้ว เอาไปใช้ได้เลย
Reg2exe.exe ตัวนี้เป็นตัวโปรแกรม ดับเบิ้ลคลิก แล้วเลือกRegister ปุ่มซ้ายมือครับ

ทีนี้วิธีการใช้นะครับ
คลิกขวาที่ไฟล์Registry(.reg) ของKeyboard Layout ที่เราExport ออกมาเมื่อกี้ครับ เลือกConvert to exe
ก็จะได้เป็นตัว .exeมาใช้แล้วครับ เวลาเรียกใช้จะได้ไม่ต้องมาคอยนั่งตอบครับ

วิธีการนำไปใช้กับ ES3

เอาไปใส่ในขั้นตอนที่ 9 ครับ ติ๊กNo wait แล้ว Add เป็น FirstDestop ครับ (ต้องrestart ก่อนนะครับหลังจากโกสเสร็จถึงจะใช้ปุ่มตัวหนอนได้)

<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

รายการอัพเดทจะอยู่ด้านล่างนะครับ

ES3.1Beta2.7z
Easy Sysprep v3.1 Beta2 (+SkySRS3.02) [2011.1.24]  (ตัวทำโกสเวอร์ชั่นใหม่)

http://www.mediafire.com/?ocbzvc8xzg8xcs7   (เครดิต ท่านNewboyz อัพโหลดครับ)
เครดิต ท่านจินตะ...
   (โหลดมาแล้ว เอาไปไว้ในโฟลเดอร์KKD_Setupแทนตัวเดิมครับ)

-หน่วยซุ่มย-
www.gggcomputer.com

อนุญาตให้สมาชิกขอบคุณกระทู้ของคุณ:

~คุงฐา~, พักรบ@สนามรัก, กฤษ, SmallEyes, JEEfather, Dawud, connected, SunStar77, จินตะ, nimjing, Tew, vutting, จ่าหล่อย, @IIUSuIuม@, worawaj, ผีตาโขน, Ben Tennyson, Mangpor_Kung, SaTan, jeerarot, sai12344, pcompzone, prathan_pc, red_apple, ryuryu45, pisit_club, <-M->, Packman555, metha2495, loize, denkung, dark_it, สมกิจ, ifamez, มารเหนือเทพ, minicoop3l2, dekdam, jainoii, bktelecom, zolay69, jee110, หนุ่มเมืองชัย, Max241, kiattisak25, samy, pasaonline, Neojackman, ปุ๊ซัง, poer, supervisor, ชอบIT, phillips, amtep, Art_$er-, NewweN_New, Wireles heat, ping-pong, อ่อนคอมฯ, พัน, bvmbbc, ธีระ, บีทบ๊อกเซอร์, nanid, preecha.p, โทมัส, sumsuk, noppakhun, oMe, nakwichain, lnwfern13, kluaytord, `ปาด๊ะ [V], paikkn, pa_jj, deed30, koko3911

สำหรับกระทู้นี้, 76 สมาชิก ได้ขอบคุณ!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ธ.ค. 54, 06.55 โดย กฤษ » บันทึกการเข้า

•---We Make it Easy---•

พักรบ@สนามรัก
สมาชิกทั่วไป
ลำดับที่: 13506
ให้ขอบคุณ: 194
รับขอบคุณ: 1292
25 ก.ย. 53, 09.26
29 มี.ค. 56, 21.59

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 ธ.ค. 53, 22.47 »
Share

ขอเก็บไว้ก่อนครับ  ว่างๆ หลังปีใหม่ คงได้ลอง ยังไง ก็ ขอบคุณครับ

ผมเดินลำบาก  ลาก  ความหล่อมาเยอะ     รู้ทันคอมพิวเตอร์ http://aromdeeman.blogspot.com/

hohomona
ลำดับที่: 87
ให้ขอบคุณ: 45
รับขอบคุณ: 24
04 ต.ค. 52, 00.20
02 มี.ค. 57, 03.59

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 ธ.ค. 53, 01.58 »
Share

ขอบคุณ มากๆ ครับ ยัง ไม่ เคย ลอง เลย ว่ะ จะ ลอง สัก ครั้ง อิอิ  026

อนุญาตให้สมาชิกขอบคุณกระทู้ของคุณ:

tamagod08

สำหรับกระทู้นี้, 1 สมาชิก ได้ขอบคุณ!

กฤษ
เว็ปมาสเตอร์
ลำดับที่: 1
ให้ขอบคุณ: 3237
รับขอบคุณ: 2527
28 ก.ย. 52, 13.47
วันนี้ เวลา 03:50

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 ธ.ค. 53, 07.00 »
Share

ยอดเยี่ยมเลยครับคุณเสือซุ่ม เอ้ย..หน่วยซุ่ม ก็ขอบคุณนะครับที่ช่วยแบ่งปันให้กับสมาชิก  065

JEEfather
ลำดับที่: 633
ให้ขอบคุณ: 1720
รับขอบคุณ: 2495
25 ต.ค. 52, 15.57
วันนี้ เวลา 08:00

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 ธ.ค. 53, 08.27 »
Share

ขอบคุณมากเลยครับ ท่าน ยังไม่ได้ลองเหมือนกัน
ไว้ขยันๆ อีกรอบจะลอง  ยังไงก็ขอบคุณมากครับ ที่นำมาแชร์ความรู้กัน 065

-41 คนดี สำคัญกว่าทุกสิ่ง -41

Mr.KKD

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 ธ.ค. 53, 08.48 »
Share

น่าลองนะึครับ 008  ใช้กับPowrerDriver หลังจากโกสเสร็จรีสตาร์ท รับรอง 3นาทีเสร็จ 008

สมกิจ

สำหรับกระทู้นี้, 1 สมาชิก ได้ขอบคุณ!

connected
ลำดับที่: 9059
ให้ขอบคุณ: 54
รับขอบคุณ: 1
25 ก.ค. 53, 13.56
27 ส.ค. 57, 19.53

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 ธ.ค. 53, 09.47 »
Share

แจ่มมากเลยครับ

จินตะ
ลำดับที่: 53
ให้ขอบคุณ: 1287
รับขอบคุณ: 4856
02 ต.ค. 52, 21.36
27 ส.ค. 57, 21.36

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 ธ.ค. 53, 11.10 »
Share

เยี่ยมมากครับ ว่างๆทำโกสวินโดว์ 7 ด้วยท่านหน่วยซุ่ม ..

""คิดดี ทำดี เสน่ห์ง่ายๆ ที่ดูดี""

boyz1984
ลำดับที่: 6210
ให้ขอบคุณ: 199
รับขอบคุณ: 1306
27 พ.ค. 53, 21.57
15 ก.พ. 56, 12.16

« ตอบ #8 เมื่อ: 04 ธ.ค. 53, 11.24 »
Share

ขอเก็บไว้ก่อนนะครับ ยอดเยี่ยมจริงครับ ขอบคุณมากมาย 040 040 040

ءْْْْ
ลำดับที่: 4441
ให้ขอบคุณ: 5
รับขอบคุณ: 44
09 เม.ย. 53, 00.28
25 ส.ค. 57, 17.03

« ตอบ #9 เมื่อ: 04 ธ.ค. 53, 14.00 »
Share

ยอดเยี่ยมเลยครับ อธิบายได้ละเอียดและเข้าใจง่ายมากครับ 030 030 030 030 030ขอบคุฯครับ

vdragon
ลำดับที่: 7630
ให้ขอบคุณ: 0
รับขอบคุณ: 4
28 มิ.ย. 53, 14.34
08 ก.ค. 57, 11.15

« ตอบ #10 เมื่อ: 04 ธ.ค. 53, 17.24 »
Share

ขอบคุณครับสำหรับบทความมาก ๆ เลยครับ แต่ว่ายังไม่มีเวลาได้ทำครับ ขอถามก่อนนะครับว่า
1.ถ้าเราทำกับ Notebook ที่มี Harddisk sata แล้วมาใช้ กับ notebook ที่ใช้ Harddisk ide ได้ไหมครับ
2.ถ้ามต่อจากข้อ 1 ครับ ถ้า notebook ต่างค่าย ต่าง chipset กันจะได้ไหมครับผม

ปล.ขอบคุณครับ

@IIUSuIuม@
ลำดับที่: 3214
ให้ขอบคุณ: 140
รับขอบคุณ: 77
18 ก.พ. 53, 15.52
06 ส.ค. 57, 10.28

« ตอบ #11 เมื่อ: 04 ธ.ค. 53, 17.31 »
Share

ขอบคุณครับสำหรับบทความมาก ๆ เลยครับ แต่ว่ายังไม่มีเวลาได้ทำครับ ขอถามก่อนนะครับว่า
1.ถ้าเราทำกับ Notebook ที่มี Harddisk sata แล้วมาใช้ กับ notebook ที่ใช้ Harddisk ide ได้ไหมครับ
ได้ครับ
2.ถ้ามต่อจากข้อ 1 ครับ ถ้า notebook ต่างค่าย ต่าง chipset กันจะได้ไหมครับผม
โปรแกรมเคลียร์ชิพให้หมดแล้วครับ
ปล.ขอบคุณครับ

ครับผมตามนั้นละครับ เพราะโปรแกรมเขาก็ทำมาเพื่อ ให้เรานำวินโดวส์ไปใช้ข้ามเครื่องได้นั่นแหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ธ.ค. 53, 21.08 โดย -หน่วยซุ่มย- » บันทึกการเข้า

ข้าน้อยขอ คา-รา-วะ

Ben Tennyson
ลำดับที่: 799
ให้ขอบคุณ: 1293
รับขอบคุณ: 1287
31 ต.ค. 52, 13.20
27 ส.ค. 57, 20.56

« ตอบ #12 เมื่อ: 05 ธ.ค. 53, 20.55 »
Share

ขอบคุณครับ เป็นประโยชน์มาก

เห็นมานาน ดูเหมือนจะยุ่งยาก
แต่พอท่านมาอธิบายให้ฟังทำให้เข้าใจได้มากขึ้นครับ

"เหตุสมควรโกรธ.. ไม่มีในโลก".... พระอาจารย์มิตซูโอะ คเวสโก

ءْْْْ
ลำดับที่: 4441
ให้ขอบคุณ: 5
รับขอบคุณ: 44
09 เม.ย. 53, 00.28
25 ส.ค. 57, 17.03

« ตอบ #13 เมื่อ: 05 ธ.ค. 53, 23.46 »
Share

ติดอย่างเดียวเวลาโกสเสร็จ ตัวเปลี่ยนภาษา~ ไม่ทำงานต้องเข้าไปตั้งอีกที ถ้ามีวิธีแก้ก็บอกกันด้วยนะครับ
ชอบตรง พอมันลงไดว์เวอร์เสร็จ มันก็Msconfigรันไดว์เวอร์ให้เองเลยครับ สมมุติของผมเป็นการ์ดจอNVIDIA
มันก็จะโชว์รูปNVIDIAสีเขียว ตรงด้านล่างมุมขวามือ หรือรีสตาร์ดไปเปิดมาใหม่มันก็จะยังจำค่าเดิม
คือโชว์รูปNVIDIAสีเขียว ตรงด้านล่างมุมขวามือ ไำม่เหมือนกับ SPAT ที่เวลามันรีสตาร์ดไปแล้วขึ้นมาใหม่มันไม่ยอมจำใน
Msconfigครับต้องลงไดว์เวอร์ใหม่โดยการSetupอีกที
เดี๋ยวลองดูๆก่อนนะครับว่ามีปัญหาไรอีกแล้วจะมารายงานครับ โดยรวมถือว่าเยี่ยมครับ 030 030 030

มีอีกนิดหน่อยครับ พอเราจะนำไปใช้กับเครื่องอื่นโกสเสร็จรีสตาร์ดไปขึ้มมาใหม่ มันจะบลูสกรีน1รอบแล้วรีสตาร์ดอีก1รอบ
มันถึงจะเริ่มทำงานต่อครับ แต่ก็ยังไม่เจอปัญหา ไม่รู้ท่านอื่นเป็นเหมือนกันมั้ยครับ 047 047 047

Mr.KKD

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ธ.ค. 53, 23.54 โดย pongsak215 » บันทึกการเข้า

Mr.KKD

« ตอบ #14 เมื่อ: 06 ธ.ค. 53, 09.03 »
Share

: pongsak215

ขอโทษนะครับที่ผมยังไม่ได้บอกตั้งแต่แรก เพราะผมมีโอกาสทำMasterแค่ครั้งเดียวเลยไม่รู้ว่าจะเป็นปัญหาหรือเปล่า เรื่องตัวหนอนเปลี่ยนภาษา ตัวที่ผมทำก็เป็นครับ

ส่วนวิธีแก้ผมใช้วิธี Export Registry ออกมาเก็บไว้ก่อนทำการโกส แล้วก็ตั้งให้ES3 เรียกใช้ตอนเข้าวินโดวส์ครั้งแรกครับ

----------------------------------------------------------------------------------------

วิธี Export Registry คีย์บอร์ดครับ

stsrt -> Run (Regedit)  -> HKEY_CURRENT_UDER -> Keyboard Layout
คลิกขวาที่ Keyboard Layout แล้วเลือก Export ครับ -> ตั้งชื่อตามต้องการครับ แล้วก็Saveครับ

จริงๆเพียงเท่านี้น่าจะเสร็จ แต่เราก็ต้องมานั่งตอบ เวลาจะImport Registryกลับ ผมเลยเอาตัวแปลง.reg ไปเป็น .exe มาฝากครับ

005 Download : http://www.mediafire.com/?oc4aezjfyshjzsz

หลังจากแตกไฟล์เสร็จจะมีอยู่ 2ไฟล์นะครับ
ChangeKB.exe คือตัวที่ผมทำไว้แล้ว เอาไปใช้ได้เลย
Reg2exe.exe ตัวนี้เป็นตัวโปรแกรม ดับเบิ้ลคลิก แล้วเลือกRegister ปุ่มซ้ายมือครับ

ทีนี้วิธีการใช้นะครับ
คลิกขวาที่ไฟล์Registry(.reg) ของKeyboard Layout ที่เราExport ออกมาเมื่อกี้ครับ เลือกConvert to exe
ก็จะได้เป็นตัว .exeมาใช้แล้วครับ เวลาเรียกใช้จะได้ไม่ต้องมาคอยนั่งตอบครับ

วิธีการนำไปใช้กับ ES3

เอาไปใส่ในขั้นตอนที่ 9 ครับ ติ๊กNo wait แล้ว Add เป็น FirstDestop ครับ (ต้องrestart ก่อนนะครับหลังจากโกสเสร็จถึงจะใช้ปุ่มตัวหนอนได้)

เรียบร้อยแล้วครับ ติดขัดตรงไหนถามได้นะครับ  065

สมกิจ, naichang, TonNam, samy, GGG_T, tomyai, Wireles heat, Art_$er-, preecha.p, adl624

สำหรับกระทู้นี้, 10 สมาชิก ได้ขอบคุณ!

หน้า: [1] 2 3 ... 19   ขึ้นบน
  พิมพ์  

-:- Dofollow text link PR3 By : จีจีจีคอมพิวเตอร์ -:-
     บริษัท รับทําเว็บไซต์
     Servo motor Mitsubishi
     สมัครงาน
     Plc Mitsubishi
     VPS ราคาถูก
     บริการ seo
     Seo hosting
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     แฟลชไดร์ฟ
     ทำศัลยกรรม
     รับทำ seo
     สักคิ้ว
     มอเตอร์ไซค์
     มอเตอร์ไซค์ มือสอง
     สินค้าพรีเมี่ยม
     ขาย plc Mitsubishi
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     น้ำหอมฟีโรโมน
     ทำบุญ