เข้าสู่ระบบ  |  สมัครสมาชิก

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยบอกวิธีแกะปริ้นเตอร์ canon ip1980 ทีครับ  (อ่าน 5601 ครั้ง)

bxhobby

• บุคคลทั่วไป
พอดีเครื่องมันพิมพ์แล้วตัวหนังสือมันกระโดด เลยจะแกะมาทำความเซ็นเซอหน่อยน่ะครับ แต่หาที่แกะไม่ถูก ใครพอทราบช่วยบอกทีนะครับว่าเริ่มแกะจากตรงไหนก่อนครับ

ออฟไลน์ JEEfather

• ผู้ดูแลพิเศษ
  • รักเธอเสมอ
Re: ช่วยบอกวิธีแกะปริ้นเตอร์ canon ip1980 ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มี.ค. 11, 15.02 »
กระโดด แบบไหนเอ่ย
ลองสังเกตุที่สายพานมอเตอร์ก่อนครับ ว่าช่วงที่พิมพ์กระโดด เป็นช่วงไหนของสายที่วิ่งผ่าน แกนเฟืองมอเตอร์
เพราะถ้าสายพานช่วงนั้น สึก เวลาวิ่งผ่านแกนเฟืองมอเตอร์ ก็ทำให้พิมพ์ กระโดดได้

อีกกรณีนึง หัวพิมพ์เริ่มตัน ให้ถอดดตลับอกมาแช่ น้ำยาเช็ดกระจก ซัก คืนถึง 2 คืน ความสูงซัก 1 เซนติเมตรก็ได้
แต่ในตลับต้องมีหมึก ครบทุกสีด้วยนะ
-41 คนดี สำคัญกว่าทุกสิ่ง -41

ออฟไลน์ Heaven

• สมาชิกพิเศษ
  • ~..+..*Heaven*..+..~
Re: ช่วยบอกวิธีแกะปริ้นเตอร์ canon ip1980 ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มี.ค. 11, 15.26 »

อ้างถึง
พอดีเครื่องมันพิมพ์แล้วตัวหนังสือมันกระโดด เลยจะแกะมาทำความเซ็นเซอหน่อยน่ะครับ แต่หาที่แกะไม่ถูก ใครพอทราบช่วยบอกทีนะครับว่าเริ่มแกะจากตรงไหนก่อนครับ

ข้างหน้าจะมีน๊อต 3 ตัวมั้ง ซ้าย2 ขวาหนึ่ง ไขด้านหน้าเสร็จ แล้วเอาไขควงแบบ เสียบข้างหลังที่มีสองรู แล้วงัดขึ้น  แค่นั้นแหละครับ

bxhobby

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 มี.ค. 11, 10.31 »
ขอบคุณทุกท่านครับครับแกะมาดูแผ่นใส่ๆตรงเฟืองมันเลอะหมึกเป็นจุดๆเลยครับ เลยเปลี่ยนใหม่หายละครับ แกะยากจริงๆ อิอิ

Dofollow text link By : จีจีจีคอมพิวเตอร์
     บริษัท รับทําเว็บไซต์
     Servo motor Mitsubishi
     ธนาคาร
     Plc Mitsubishi
     power bank
     รับทำ seo
     รับทำ adwords
     Seo hosting
     แฟลชไดร์ฟ
     มอเตอร์ไซค์ มือสอง
     รับทําการตลาดออนไลน์
     คิ้วสามมิติ
     รับเพิ่มวิว youtube      เว็บหาคู่
     สินค้าพรีเมี่ยม
     มอเตอร์ไซค์
     รับเดินสายแลน
     อาหารลดน้ำหนัก
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     ปากกา
     รับออกแบบนามบัตร
     ตลาดรถยนต์มือสอง
     ว่างอยู่ สนใจดูรายละเอียด --> ที่นี่
     Landing page
     ไม้เทียม พื้นไม้เทียม
     ฟิวเจอร์บอร์ด
     พลาสวูด แผ่นพลาสวูด
     คอร์ดเพลง

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 

^ Go Up